Header

முன் ஜென்ம வாழ்க்கையினை நினைவு கூர்ந்த முதல் பெண்

1926ம் ஆண்டு டிசம்பர் 11ம் தேதி டில்லியில் உள்ள ஒரு தம்பதிக்குப் பெண் குழந்தை ஒன்று பிறக்கிறது. அந்த தம்பதி அந்த குழந்தைக்குச் சாந்தி தேவி என பெயரிட்டனர். சாந்தி தேவியும் மற்ற குழந்தை போலத் தான் வளர்ந்தார்.

இந்நிலையில் 1930ம் ஆண்டு ஒரு நாள் தன் பெற்றோரிடம் சென்ற சாந்தி தேவி தனக்கு முன் ஜென்மம் குறித்து நியாபகம் இருப்பதாகவும், முன் ஜென்மத்தில் தான் டில்லியிலிருந்து 145 கி.மீ தொலைவில் உள்ள மதுரா என்ற பகுதியில் பிறந்ததாகவும், அங்கு தான் தனது குடும்பம் இன்று வாழ்ந்து வருவதாகவும் கூறியுள்ளார்.

இதை கேட்டதும் சாந்தி தேவியின் பெற்றோர் சிரித்துவிட்டனர். குழந்தை ஏதோ விளையாட்டு தனமாகப் பேசுவதாக நினைத்தனர். ஆனால் சாந்தி தேவி தான் சொல்வது உண்மை என அவர்களை எவ்வளவோ நம்ப வைக்க முயற்சி செய்தும் அவர்கள் நம்பவில்லை. சாந்தி தேவிக்கு இதை யாராவது நம்பியாகவேண்டும் எனத் தோன்றியது.

பின்பு ஒரு நாள் சாந்தி தேவி வீட்டிலிருந்து தப்பி மதுராவிற்கு செல்ல வேண்டும் எனக் கிளம்பிவிட்டாள். ஆனால் சாந்தி தேவியின் பெற்றோர் குழந்தையை காணவில்லை. எனத் தேடினர்.மதுராவிற்கு செல்லும் வழியிலேயே சிறுமி சாந்தி தேவியைப் பிடித்து ஊருக்கு வந்துவிட்டனர்.

சாந்தி தேவிக்கு மனதில் எப்படியாவது தனது முன் ஜென்ம குடும்பத்தைச் சந்திக்க வேண்டும் என்ற எண்ணம் இருந்தது. சாந்திதேவி வீட்டை விட்டு சென்ற விஷயம் அவரது பள்ளி ஆசிரியைக்குத் தெரிந்தது.

இதையடுத்து சாந்தி தேவியின் பள்ளி வகுப்பாசிரியை மற்றும் தலைமையாசிரியை ஆகியோர் சாந்தி தேவியிடம் பேசி அவள் சொல்வதை முழுமையாக கேட்டனர். கேட்ட அவர்களுக்குப் பெரிய ஷாக்கே காத்திருந்தது. ஒரு கட்டத்தில் சாந்தி தேவி சொல்வது உண்மையாக இருக்குமோ என அவர்கள் நினைக்கத் துவங்கினர்.

சாந்தி தேவி தனது ஆசிரியர்களிடம் கூறியதாவது : “நான் முந்தைய ஜென்மத்தில் மதுராவில் வாழ்ந்தேன். எனக்கு திருமணமாகிவிட்டது. கேதர்நாத் என்ற தொழிலதிபரைத் தான் திருமணம் செய்திருந்தேன் எங்களுக்கு குழந்தை பிறந்து 10வதுநாள் நாள் இறந்துவிட்டேன்” இவ்வாறு அவர்களுடன் வாழ்ந்த பல நினைவுகளையும் சுமார் 15 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மதுராவில் நடந்த சில நிகழ்வுகளையும் சொல்லியிருக்கிறார் சாந்தி தேவி.

இதை கேட்டதும் ஆசிரியைகள் சாந்தி தேவிக்கு சமாதானம் சொல்லி அனுப்பியுள்ளனர். பின்னர் அந்த பள்ளி தலைமையாசிரியை தனக்கு தெரிந்த நபர்கள் மூலம் மதுராவில் கேதர்நாத் என்ற தொழிலதிபர் இருக்கிறாரா என விசாரணையில் இறங்கினார். தலைமையாசிரியைக்கு இவ்வளவு சின்ன சிறுமி பயிற்சி அளித்தாலும் இவ்வளவு தெளிவாக நடந்த விஷயங்களை சொல்ல வாய்ப்பு இல்லை என்பதால் இதை பற்றி விசாரித்தார்.

அப்பொழுதுதான் தலைமையாசிரியைக்கு ஒரு ஷாக்கான விஷயம் வெளியே தெரியவருகிறது. மதுராவில் உண்மையிலேயே கேதர் நாத் என்ற ஒரு தொழிலதிபர் இருக்கிறார் என தெரியவருகிறது. அதன் பின் அந்த தலைமையாசிரியை கேதர் நாத்தை தொடர்பு கொண்டு அவர் வாழ்க்கை குறித்து விசாரிக்கிறார்.

அப்பொழுது கேதர் நாத் தான் லுடுகி தேவி என்ற பெண்ணை திருமணம்செய்தததாகவும். அந்த 9ஆண்டுகளுக்கு முன்பு குழந்தை பெற்ற 10வது நாளே தவறிவிட்டதாகவும் தற்போது தானே தன் மகனை வளர்த்து வருவதாகவும், தெரிவித்தார்.

கேதர் நாத்திடம் அந்த தலைமையாசிரியை தனது பள்ளியில் படிக்கும் ஒரு சிறுமி கிட்டத்தட்ட இதே சம்பவத்தைக் கூறுகிறார். அவள் தான் உங்கள் மனைவியின் மறு ஜென்மம் என்கிறார் எனக்கூறினார். உடனடியாக தேதர் நாத் டெல்லிக்குப் புறப்பட்டுச் சென்றார்.

அங்குச் சென்று சாந்தி தேவியின் குடும்பத்தைச் சந்தித்தார். அவரை பார்த்ததும் சாந்தி தேவி தனது முன் ஜென்மத்துக் கணவர் என அடையாளம் கண்டுவிட்டார். மேலும் சாந்தி தேவி கேதர் நாத்தின் குடும்பத்தினர் பற்றிச் சொல்வதைக் கேட்டு ஆச்சரியப்பட்டனர்.

இந்த சம்பவம் குறித்து அப்பொழுது மகாத்மா காந்திக்கு தெரியவந்தது. அவர் இதுகுறித்து விசாரிக்க தனித்தனியாக இரண்டு கமிட்டிகளை நியமித்து விசாரிக்கச் சொன்னார். அவர்கள் சிறுமி சாந்தி தேவியை 1935ம் ஆண்டு நவம்பர் 15ம் தேதி மதுராவிற்கு அழைத்து சென்றனர்.

அங்குச் சென்றபோது சாந்தி தேவி, லுக்டிதேவியின் உறவினர்களை சரியாக அடையாளம் காட்டினார். லுக்டிதேவியின் தாத்தா குறித்தும் கூறினார். இது அங்கிருந்தவர்களுக்கு பெரும் ஆச்சரியத்தை ஏற்படுத்தியது. இது எப்படி சாத்தியம் என பலரும் குழம்பி போயினர் ஆனால் சாந்தி தேவி அவரது குடும்பத்தினருடன் தான் வாழவேண்டும் என்பதால் சாந்தி தேவியின் பெற்றோருடனேயே சாந்தி தேவியை அனுப்பி வைத்தனர்.

பின்னர் சாந்த தேவி குறித்து விசாரித்த இரண்டு கமிஷனில் ஒரு கமிஷன் சாந்தி தேவி லுக்டி தேவியின் மறுஜென்மம் தான் எனவும் ஒரு கமிஷன் அதற்கு போதுமான ஆதாரங்கள் இல்லை எனவும் அறிக்கை தாக்கல் செய்தது. ஆனால் அதற்கு போதுமான ஆதாரங்கள் இல்லை எனத் தாக்கல் செய்த அறிக்கையில் பல்வேறு முரண்பாடுகள் இருப்பது பின்னர் தெரியவந்தது.

கடைசியாக 1987ம் ஆண்டு டிசம்பர் மாதம் ஒரு பேட்டியளித்தார். அதிலும் தான் தான் லுக்டி தேவி, அதன் மறு ஜென்மமாக தற்போது சாந்தி தேவியாக வாழ்கிறேன் எனச் சொன்னார். அவர் சொல்லிச் சரியாக 4வது நாள் அதாவது 27 டிசம்பர் 1987ம் ஆண்டு சாந்தி தேவி வயது மூப்பின் காரணமாக இறந்துவிட்டார்.

இவரைப் பலமுறை பேட்டியெடுத்து இது குறித்து பல்வேறு ஆய்வுகளை நிகழ்த்திய ஸ்வீடன் நாட்டு எழுத்தாளர் ஒருவர் இது குறித்து ஒரு புத்தகம் ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளார். சாந்தி தேவி குறித்து பலரும் பல்வேறு இடங்களில் பேசினர்.

சாந்தி தேவி உண்மையிலேயே லுக்டி தேவியின் மறு ஜென்மம் தானா? அறிவியல் படி அப்படி ஒரு விஷயம் சாத்தியமே இல்லாத போது இது மட்டும் எப்படி நிகழ்ந்தது? சாந்தி தேவி 4 வயதாக இருக்கும்போதே மதுராவில் உள்ள குடும்பத்தைப் பற்றி சரியாக சொன்னது எப்படி? சாந்தி தேவி, லுக்டி தேவியின் குடும்பத்தினரைச் சரியாக அடையாளம் காட்டியது எப்படி? இதன் பின்னால் இருக்கும் உண்மைத்தன்மையையோ அல்லது அறிவியலையோ யாரும் அறிந்து கொள்ள முன் வராதது ஏன் ? எல்லாம் தீராத மர்மங்கள் தான்.

  • https://cp12.serverse.com/proxy/vasanthamfm?mp=/stream
  • Vasantham FM